Shin akwai ƙarin maganin maganin haske?

Hasken haske, Photobiomodulation, LLLT, phototherapy, infrared far, jan haske far da sauransu, suna daban-daban don abubuwa iri ɗaya - yin amfani da haske a cikin kewayon 600nm-1000nm zuwa jiki.Mutane da yawa sun rantse da hasken haske daga LEDs, yayin da wasu za su yi amfani da ƙananan lasers.Ko menene tushen hasken, wasu mutane suna lura da sakamako mai ban mamaki, yayin da wasu bazai lura da yawa ba.

Dalilin da ya fi dacewa don wannan bambance-bambance shine rashin sani game da kashi.Don samun nasara tare da hasken haske, da farko kuna buƙatar sanin ƙarfin ƙarfin ku (a wurare daban-daban), sannan kuma tsawon lokacin amfani da shi.

www.mericanholding.com

Shin akwai ƙarin maganin maganin haske?
Yayin da bayanin da aka shimfida a nan ya isa don auna kashi da ƙididdige lokacin aikace-aikacen don amfanin gabaɗaya, ƙwayar maganin haske abu ne mai rikitarwa, a kimiyance.

J/cm² shine yadda kowa ke auna kashi a yanzu, duk da haka, jiki yana da girma 3.Hakanan za'a iya auna adadin a J/cm³, wanda shine adadin kuzarin da ake amfani da shi akan adadin sel, maimakon kawai a shafa saman fata.
Shin J/cm² (ko ³) ma hanya ce mai kyau don auna kashi?Za a iya amfani da kashi 1 J/cm² zuwa 5cm² na fata, yayin da 1 J/cm² guda ɗaya za a iya amfani da shi zuwa 50cm² na fata.Adadin kowane yanki na fata iri ɗaya ne (1J & 1J) a kowane yanayi, amma jimillar makamashin da ake amfani da shi (5J vs 50J) ya bambanta sosai, mai yuwuwar haifar da sakamako daban-daban.
Ƙarfin haske daban-daban na iya samun tasiri daban-daban.Mun san cewa ƙarfi mai zuwa da haɗin lokaci suna ba da jimillar kashi ɗaya, amma sakamakon ba lallai ba ne ya zama iri ɗaya a cikin karatu:
2mW/cm² x 500secs = 1J/cm²
500mW/cm² x 2secs = 1J/cm²
Mitar zama.Sau nawa ya kamata a yi amfani da lokutan da suka dace?Wannan na iya zama daban-daban ga batutuwa daban-daban.Wani wuri tsakanin 2x kowane mako da 14x kowane mako ana nuna tasiri a cikin karatu.

Takaitawa
Yin amfani da madaidaicin kashi shine mabuɗin don samun mafi kyawun maganin haske.Ana buƙatar mafi girma allurai don tada zurfin nama fiye da fata.Don lissafin kashi da kanka, tare da kowace na'ura, kuna buƙatar:
Nuna ƙarfin hasken ku (a cikin mW/cm²) ta hanyar auna shi a nisa daban-daban tare da mitar wutar rana.
Idan kuna da ɗayan samfuranmu, yi amfani da teburin da ke sama.
Ƙididdige kashi tare da dabara: Ƙarfin Ƙarfi x Lokaci = Kashi
Nemo ka'idojin dosing (ƙarfi, lokacin zaman, kashi, mitar) waɗanda aka tabbatar da tasiri a cikin binciken da suka dace da hasken haske.
Don amfanin gaba ɗaya da kiyayewa, tsakanin 1 da 60J/cm² na iya dacewa


Lokacin aikawa: Satumba-13-2022