Blog
-
Menene ainihin haske?
BlogAna iya bayyana haske ta hanyoyi da yawa. Photon, nau'in igiyar ruwa, barbashi, mitar lantarki. Haske yana aiki azaman duka barbashi na zahiri da kalaman ruwa. Abin da muke tunani a matsayin haske wani ɗan ƙaramin sashe ne na electromagnetic spectrum wanda aka sani da haske na bayyane na ɗan adam, wanda sel a cikin idanun ɗan adam suna da hankali ...Kara karantawa -
Hanyoyi 5 don rage illar shuɗi mai cutarwa a rayuwar ku
BlogHasken shuɗi (425-495nm) yana da yuwuwar cutar da ɗan adam, yana hana samar da makamashi a cikin ƙwayoyin mu, kuma yana cutar da idanunmu musamman. Wannan na iya bayyana a cikin idanu na tsawon lokaci a matsayin rashin hangen nesa na gabaɗaya, musamman na dare ko ƙarancin haske. A zahiri, hasken shuɗi ya kafu sosai a cikin s ...Kara karantawa -
Shin akwai ƙarin maganin maganin haske?
BlogHasken haske, Photobiomodulation, LLLT, phototherapy, infrared far, jan haske far da sauransu, suna daban-daban don abubuwa iri ɗaya - yin amfani da haske a cikin kewayon 600nm-1000nm zuwa jiki. Mutane da yawa sun rantse da hasken haske daga LEDs, yayin da wasu za su yi amfani da ƙananan lasers. Ko da l...Kara karantawa -
Wane kashi zan yi nufi?
BlogYanzu da za ku iya lissafin adadin abin da kuke samu, kuna buƙatar sanin abin da kashi yake da tasiri. Yawancin labaran bita da kayan ilimi suna ƙoƙarin da'awar kashi a cikin kewayon 0.1J/cm² zuwa 6J/cm² shine mafi kyawu ga sel, tare da ƙarancin yin komai da ƙari soke fa'idodin. ...Kara karantawa -
Yadda za a lissafta adadin maganin haske
BlogAna ƙididdige kashi na maganin haske tare da wannan dabara: Ƙarfin Ƙarfi x Lokaci = Kashi Abin farin ciki, mafi yawan binciken da aka yi kwanan nan suna amfani da daidaitattun raka'a don bayyana ƙa'idarsu: Ƙarfin Wuta a mW/cm² (milliwatts a kowace centimita murabba'in) Lokaci a cikin s (dakika) Dose a J/ cm² (Joules a centimita murabba'i) Don lig...Kara karantawa -
KIMIYYA A BAYA YADDA LASER THERAPY KE AIKI
BlogMaganin Laser magani ne na likita wanda ke amfani da hasken da aka mayar da hankali don tada wani tsari da ake kira photobiomodulation (PBM yana nufin photobiomodulation). A lokacin PBM, photons suna shiga cikin nama kuma suna hulɗa tare da hadaddun cytochrome c a cikin mitochondria. Wannan hulɗar tana haifar da bala'in halitta har ma ...Kara karantawa