Fa'idodin Jajan Hasken Farko (Photobiomodulation)

Haske yana ɗaya daga cikin abubuwan da ke haifar da sakin serotonin cikin jikinmu kuma yana taka rawa sosai wajen daidaita yanayin yanayi.Samun hasken rana ta hanyar yin ɗan gajeren tafiya a waje da rana na iya inganta yanayi da lafiyar hankali sosai.
Har ila yau, ana kiran farfagandar hasken ja da photobiomodulation (PBM), ƙananan matakan haske (LLLT), biostimulation, motsa jiki na photonic ko maganin akwatin haske.
Wannan maganin yana amfani da ƙayyadaddun raƙuman haske na haske don magance fata don cimma sakamako daban-daban.Bincike ya nuna cewa tsayin daka daban-daban yana shafar jiki ta hanyoyi daban-daban.Matsakaicin madaidaicin igiyoyin haske na ja kamar suna cikin jeri na 630-670 da 810-880 (ƙari akan wannan a ƙasa).
Mutane da yawa suna mamaki ko RLT yayi kama da sauna far ko amfanin hasken rana.
Duk waɗannan hanyoyin kwantar da hankali suna da amfani, amma sun bambanta kuma suna ba da sakamako daban-daban.Na kasance babban mai sha'awar amfani da sauna tsawon shekaru, amma na kuma ƙara jan haske a cikin aikina na yau da kullun saboda dalilai daban-daban.
Manufar sauna ita ce tada zafin jiki.Ana iya cimma wannan ta hanyar sauƙi mai sauƙi ta hanyar haɓaka yanayin iska, kamar yadda ya shahara a Finland da sauran sassa na Turai.Hakanan za'a iya cika shi ta hanyar bayyanar infrared.Wannan yana dumama jiki daga ciki a cikin ma'ana kuma an ce yana samar da ƙarin sakamako masu fa'ida a cikin ɗan lokaci kaɗan kuma a ƙananan zafi.
Dukansu hanyoyin sauna suna ƙara yawan bugun zuciya, gumi, sunadaran girgiza zafi da inganta jiki ta wasu hanyoyi.Ba kamar maganin hasken ja ba, hasken infrared daga sauna baya ganuwa, kuma yana shiga cikin jiki sosai tare da raƙuman raƙuman ruwa a 700-1200 nanometers.
Ba a tsara hasken jan magani ko photobiomodulation don ƙara gumi ko inganta aikin zuciya ba.Yana tasiri sel akan matakin salula kuma yana haɓaka aikin mitochondrial da samar da ATP.Da gaske yana "ciyar da" sel ɗin ku don ƙara kuzari.
Dukansu suna da amfaninsu, gwargwadon sakamakon da ake so.
M7-16 600x338


Lokacin aikawa: Agusta-02-2022